polymer samfurin kwayoyin nauyi
A cikin sinadarai na fata, ɗaya daga cikin tambayoyin da suka fi damuwa a cikin tattaunawar samfuran polymer shine, yanayin samfurin samfurin ƙananan ƙwayoyin cuta ne ko macro-molecule.
Domin a cikin samfuran polymer, nauyin kwayoyin halitta (don zama daidai, matsakaicin nauyin kwayoyin halitta. samfurin polymer ya ƙunshi ƙananan ƙwayoyin ƙwayoyin cuta da ƙananan ƙwayoyin cuta, don haka lokacin da yake magana akan nauyin kwayoyin halitta, yawanci yana nufin matsakaicin nauyin kwayoyin halitta.) yana ɗaya daga cikin. Tushen tushe na kaddarorin samfurin, zai iya yin tasiri ga cikar samfurin, shiga cikin kadarorin da kuma taushi da taushin hannun fata wanda zai iya bayarwa.
Tabbas, dukiyar ƙarshe na samfurin polymer yana da alaƙa da abubuwa daban-daban kamar polymerization, tsayin sarkar, tsarin sinadarai, ayyuka, ƙungiyoyin hydrophilic, da dai sauransu. Ba za a iya ɗaukar nauyin kwayoyin halitta a matsayin kawai abin tunani na kayan samfurin ba.
Nauyin kwayoyin mafi yawan wakilai na retaning na polymer a kasuwa yana kusa da 20000 zuwa 100000 g/mol, kaddarorin samfuran da nauyin kwayoyin a cikin wannan tazara yana nuna ƙarin daidaiton dukiya.
Koyaya, nauyin kwayoyin halitta na samfuran Decision guda biyu yana wajen wannan tazara a kishiyar shugabanci.